Mùa đông ở Nhật kéo dài từ tháng 12 đến tháng 2 hàng năm. Đây cũng là khoảng thời gian của hai dịp lễ quan trọng: Giáng sinh và Năm mới. Vì lẽ đó, nhiều người không khỏi mong chờ về những giây phút tụ họp bạn bè, và khung cảnh tuyết bao phủ đầy lãng mạn, như những thước phim.
Tuy nhiên, thực tế, mùa đông Nhật Bản có thể lạnh âm 8, âm 9 độ, đến mức tay không thể lấy nổi tờ tiền trong ví, và gió buốt từng cơn làm bỏng rát hết mặt. Vậy làm sao sống sót qua mùa đông? Dưới đây là 10 lưu ý cho bạn.
Làm sao để vượt qua mùa đông ở Nhật Bản?
Nếu đã bật máy sưởi hoặc điều hòa, nhưng bạn vẫn cảm thấy lạnh, thì nhiều khả năng bạn đã để không khí lạnh bên ngoài tràn vào nhà. Do đó, hãy:
Những cách làm ấm không gian sống đơn giản là:
Giữ ấm cơ thể là điều quan trọng nhất, nhằm tránh bị cảm lạnh trong mùa đông ở Nhật. Lưu ý:
Cách giữ ấm mùa đông ở Nhật
Nếu bạn dễ bị lạnh, thì việc mang theo một tấm chăn (loại dễ gấp gọn) sẽ hữu ích và thuận tiện sử dụng trên các phương tiện giao thông công cộng như tàu hỏa, xe buýt,…
Vận động bằng cách tập thể dục là một cách làm nóng cơ thể hiệu quả, khiến bạn tiết nhiều mồ hôi hơn. Đồng thời, nó cũng thúc đẩy lưu thông máu, tăng cường hệ miễn dịch, để mang đến giấc ngủ ngon, và giúp bạn phòng tránh các bệnh vặt, như ho, sổ mũi,… trong thời tiết lạnh.
Hầu hết các loại thức ăn, đều có thể chia thành thực phẩm có tính làm ấm (để ăn khi trời lạnh), và thực phẩm có tính mát (giải nhiệt trong mùa hè). Cách phân biệt sẽ tùy vào khí hậu của nơi trồng, nơi xuất sứ.
Các loại rau củ quả có tác dụng làm ấm cơ thể được trồng ở những vùng lạnh giá, hoặc phát triển tốt vào mùa lạnh, chủ yếu có màu đen, đỏ hoặc cam như:
Tương tự, hải sản có: cá hồi, cá ngừ, cá thu, cá mòi,… và thịt bao gồm: thịt bò, thịt gà, gan gà, thịt cừu và thịt hươu.
Cách chế biến tốt nhất là sử dụng nhiệt như hầm, nấu canh, nướng, hấp,… Tránh ăn các món lạnh bụng như salad bạn nhé!
Không có gì tốt cho cổ họng của bạn hơn là uống nước ấm vào những ngày trời lạnh. Do đó, lời khuyên là bạn nên chuẩn bị sẵn bình giữ nhiệt để mang nước theo khi đi làm, đi học,…
Hoặc bạn cũng có thể pha các loại trà thảo dược (ví dụ: trà táo quế), vừa làm ấm cơ thể, vừa cải thiện lưu thông máu. Hương thơm tuyệt vời cũng sẽ khiến bạn có thêm năng lượng làm việc.
Cách bảo vệ sức khỏe trong mùa đông ở Nhật Bản là uống nước ấm
Mùa đông là thời điểm chúng ta dễ bị khô da, dẫn đến bong tróc nhất. Do đó, hãy chăm bôi kem dưỡng (lotion) thường xuyên nhé!
Ngoài ra, dù là nam hay nữ, các bạn cũng nên giữ bên mình một thỏi lipcare (リップケア) giá khoảng 200 Yên ở các cửa hàng tiện lợi. Thời tiết lạnh khô khiến môi ai cũng nứt nẻ.
Đối với những bạn ở phòng không có điều hòa, thì nên mua một tấm chăn điện (電気毛布 hoặc Electric Blanket) giá khoảng từ 2000 Yên trở lên, khi mua qua Amazon. Chỉ cần cắm điện vào, chăn sẽ tỏa nhiệt để làm ấm cơ thể bạn trong lúc đắp.
Dưới đây là 3 lưu ý quan trọng nếu bạn ra đường vào những ngày tuyết rơi:
Mùa đông ở Nhật tuy đẹp, nhưng cũng rất khắc nghiệt. Vì vậy, hãy cố gắng bảo vệ bản thân thật tốt, bằng cách ăn uống, mặc đồ giữ ấm,… sao cho khoa học bạn nhé!
Hy vọng với những bí quyết trên của Mintoku Work, các bạn sẽ vượt qua được khí hậu giá rét an toàn.