Đối với người nước ngoài tại Nhật, chuyển việc không phải là quyết định dễ dàng, bởi vì bạn sẽ trải qua các bước làm thủ tục rắc rối, và cần cân nhắc nhiều yếu tố. Ví dụ: tìm việc mới có dễ không? làm sao để không bỏ lỡ các khoản tiền thưởng tại công ty cũ.
Do đó, khi nhắc đến chuyển việc, nhiều người lao động sẽ thắc mắc thời điểm nào thích hợp nhất, cũng như cách lập kế hoạch nhảy việc hiệu quả.
Thời điểm chuyển việc tại Nhật thích hợp nhất là khi nào?
Trong bài viết lần này, Minna No Tokugi sẽ gợi ý cho bạn những cách lựa chọn thời điểm chuyển việc tại Nhật, giúp tăng tỷ lệ thành công nhé!
Tại Nhật, nhiều người tin rằng thời điểm tốt nhất để gia nhập một công ty mới là vào tháng 4 hoặc tháng 10. Điều đó có nghĩa là bạn phải bắt đầu tìm việc trong khoảng từ tháng 2 đến tháng 3, hoặc từ tháng 8 đến tháng 9.
Hai giai đoạn này thường xảy ra nhiều thay đổi về số lượng nhân sự trong các công ty. Bởi vì tỷ lệ nghỉ việc tăng lên, nên các công ty cũng đẩy mạnh việc tuyển dụng hơn. Do đó, bạn sẽ có cơ hội tìm được công ty tốt, hoặc công việc ưng ý.
Tuy nhiên, lưu ý rằng quyết định nhảy việc nào cũng cần đi kèm với kế hoạch tỉ mỉ. Mặc dù nhiều cơ hội việc làm sẽ mở ra vào tháng 4 hoặc tháng 10, nhưng mức độ cạnh tranh giữa những người tìm việc cũng rất cao.
Năm tài chính ở Nhật Bản bắt đầu từ tháng 4. Thời điểm này là lúc các công ty triển khai kế hoạch nhân sự mới, và tiến hành tuyển dụng toàn diện nhiều vị trí. Mặt khác, tháng 4 cũng trùng với giai đoạn tốt nghiệp của các bạn sinh viên. Do đó, có rất nhiều cơ hội hấp dẫn dành riêng cho sinh viên mới tốt nghiệp.
Ưu điểm khi chuyển việc vào tháng 4:
Nhược điểm khi chuyển việc vào tháng 4:
Kinh nghiệm chuyển việc ở Nhật đối với sinh viên mới ra trường
Tháng 10 cũng giống như tháng 4 – là thời điểm nhiều công ty tuyển dụng. Nhưng xu hướng chính của họ là tập trung tìm kiếm những ứng viên có thể đi làm ngay, và đã có kinh nghiệm để không phải đào tạo lại nhiều.
Ưu điểm khi chuyển việc vào tháng 10:
Nhược điểm khi chuyển việc vào tháng 10:
Các công ty chuyên lập kế hoạch, bán tour du lịch, và đặt phòng khách sạn thường có nhu cầu gia tăng số lượng nhân viên vào khoảng tháng 6 đến tháng 10. Đây là giai đoạn trước kỳ nghỉ lễ dài ngày, khi lượng khách du lịch tăng lên đột biến.
Ngành này thường ưu tiên tuyển dụng những ứng viên trẻ (độ tuổi từ 20 đến 30), và có kinh nghiệm liên quan.
Ngành du lịch ưu tiên những ứng viên trẻ khi chuyển việc ở Nhật
Dịch vụ đề cập đến tất cả công việc mang lại giá trị vô hình cho khách hàng. Trên thực tế, có rất nhiều loại hình và ngành nghề dịch vụ khác nhau, với nhu cầu tuyển dụng khác nhau. Ví dụ:
Công nghệ thông tin là một trong những ngành thiếu lao động trầm trọng nhất tại Nhật hiện nay. Do đó, số lượng tin tuyển dụng được đăng tải cũng cao quanh năm.
Tuy nhiên, các công ty trong ngành này hiếm khi tuyển số lượng lớn, mà sẽ đánh giá dựa trên năng lực. Điều này dẫn đến mức độ cạnh tranh lớn, nếu bạn quyết định chuyển việc vào tháng 4 hoặc 10.
Đối với những ứng viên ít hoặc không có kinh nghiệm, các bạn nên nhắm đến tháng 5 hoặc tháng 12. Lúc này sẽ có ít người đi tìm việc hơn.
Nhìn chung, bất kỳ thời điểm chuyển việc nào cũng đều có những ưu và nhược điểm riêng. Tuy nhiên, để không gây ấn tượng xấu, bạn nên tránh chuyển việc vào những thời điểm bận rộn của công ty.
Khi chuyển việc, bạn cần lưu ý: phải báo trước ít nhất 1 tháng và gửi trả lại các giấy tờ cần thiết cho công ty, cũng như nhận lại những tài liệu quan trọng.
Để tìm hiểu thêm về thủ tục chuyển việc, bạn tham khảo bài viết này của Minna No Tokugi nhé!